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“Leonasema

kwamba

hakunatija
~ yakufasasa
hasakutokana
na kizazi hiki
chawatu
makauleni
wanaokusifu
na kukukashifu
kwa pumzi
mojana
kinywa
kimoja”

halitokani na hatua alizopiga
- Emwanadamu  katika  kubore-
sha miundumbinu na teknolojia kwa
jumla. Rafiki yangu mmoja, na sasa
simkumbuki nani, aliniambia mwaka
uliopita kwamba huu si wakati mwa-
faka kufa kwa vile ukifa unapitwa na
uhondo wa maendeleo ya mwanada-
mu katika uvumbuzi na ugunduzi wa
mambo tumbi nzima. Sikubaliani naye
hata sasa na sikukubaliana naye al-
ipoyatamka aliyoyatamka. Nakubalia-
na naye kuhusu suala la kwamba sasa
si wakati mwafaka wa kufa, ila kwa sa-
babu yake sikubaliani naye.

Leo nasema kwamba hakuna tija ya
kufa sasa hasa kutokana na kizazi hiki
cha watu makauleni wanaokusifu na
kukukashifu kwa pumzi moja na kiny-

I lUU si wakati mzuri wa kufa, Hili

" wa kimoja. Kifo cha aliyekuwa waziri

mkuu wa kwanza mwanamke Marga-
ret Thatcher 2013 ndicho kilichonizin-
dua kwa tabia hii ya kukirihisha. Watu
walijificha nyuma ya pazia la majina
bandia ya majukwaa ya mtandaoni
kukomoa na kuua maiti. Walisema
walivyokuwa mwovu Bi Thatcher na
kwamba dunia ilikawa afadhali bila
yeye.. Nilimaka sana. Katika hukumu
hakuna wakali kama watu wa kizazi
kilichoko. Wanajua kuhukumu kuliko
Mwenyeezi Mungu, yaani machoni
pao. Hakimu wa haki kama wao haku-
na. Wao ndio wajuao. Nani kama wao?
Nimeona tangu kifo cha rais wa
kwanza wa Kenya, Mzee Daniel Toroit-
ich arap Moi, mambo yamekuwa yale
yale. Watu wanapozungumza hadha-
rani kwenye runinga na mawanda
rasmi, wanampalia sifa kiongozi huyo
aliyetuacha mkono. Wakigeuka pahali
ambapo si rasmi wanatema cheche
za matusi na lawama. Wanatukana tu
na kutusi kama cherehani. Na hakuna
pahali ambapo hilo limebainika zaidi
kama katika majukwaa yaitwayo ya
kijamii mtandaoni kama twitter, face-
book and kwengineko. -
Wanasema mabaya mpaka yanaku-
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Kiswahili kilipatautanuzi

mkubwa mno katika enzi

ya Moi, makiwa kwa wote

Nimeeema
mara kwa mara,
giaga mbaya, maigha
mbaya

chusha na kukuchosha. Mimi nisha-
choka.

Siwezi kufanya kazi ya Mwenyee-
zi Mungu ya kuhukumu watu. Wacha
wafao wafe, na hukumu tumwachie
mwenyewe Muumba. Niliwahi kuhud-
huri mazishi ya Profesa mmoja maaru-
fu sana. Yeye alikuwa miongoni mwa
watu walionirai nipate kisomo cha tija.

Niliona vile waliopanda jukwaani
walivyomsifu sana kwa umahiri wake
wa kitaaluma na utu wake wema. Haya
walikuwa wanayasema kwenye mai-
krofoni. Ila wakishuka toka jukwaaani
wanasemezana wao wa wao kuhusu
mapungukiwa au mapungufu ya mare-
hemu. Mwone alivyokuwa hana mke,

-hana nyumba, kazikwa katika shamba

la nduguye.

Hii ni nini hii? Wanamkosoa pakub-
wa mtu ambaye hayupo hapa kujitetea
mwenyewe dhidi ya lawama zao.

Katika siku hii ya mazishi ya Mzee
Daniel Toroitich arap Moi, sina nia
ya kumsifu wala kumkashifu, kama
nikikopa maneno ya Bruto katika
tamthilia ya Shakespeare cha Julia-
si Kaizari -liyotafsiriwa na Mwalimu
Julius Nyerere. Nachotaka kusema ni
kwamba ni katika enzi yake ambapo
Kiswahili kilipata utanuzi mkubwa zai-
di tangu kujipatia uhuru. Ni Mzee Moi
ndiye aliyekifanya Kiswahili somo la
lazima katika mfumo wa elimu.

Nasema makiwa sana kwa wote
wanaohusika na msiba wa kuondoke-
wa na Baba Moi.




